• Hotline: 0932.39.39.56
  • Đăng nhập
  • Đăng ký
  • Giới thiệu
  • Giáo viên
  • Tài liệu
  • Tin tức
    • Tin từ Vinastudy
    • Tin Tuyển dụng
  • Học phí
  1. Trang chủ
  2. >
  3. Hỏi đáp
  4. >
  5. Lớp 5
  6. >

Lớp 5

Gửi câu hỏi

  • 0

    vote

    1

    answers

    188 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Một cửa hàng có 42 can dầu gồm 2 loại: mỗi can lớn chứa 12 lít dầu, mỗi can nhỏ chứa 6 lít dầu, tổng số lít dầu là 420 lít. Tính số can mỗi loại ?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    221 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Có 201 chú bộ đội đi qua sông bằng 23 chiếc thuyền gồm 2 loại; mỗi thuyền lớn chở 12 người; mỗi thuyền nhỏ chở 7 người. Tính số thuyền mỗi loại ?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    215 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Bạn Nam thi đấu cờ vua gồm 12 ván, mỗi ván thắng được tính 12 điểm, mỗi ván thua bị trừ 15 điểm. Kết quả nam được 63 điểm. Tính số ván thắng, số ván thua ?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    808 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Có 340 học sinh đi tham quan bằng loại xe 30 chỗ và 40 chỗ.Hỏi có bao nhiêu xe mỗi loại, biết tất cả có 10 xe?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    195 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Lớp 5A có 35 học sinh. Trong kì thi cả lớp đều được điểm 9 hoặc 10. Tổng số điểm là 330 điểm. Hỏi có bao nhiêu bạn được 9, bao nhiêu bạn được điểm 10?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    328 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    An tham gia đấu 30 ván cờ. Mỗi ván thắng được 10 điểm, mỗi ván thua mất 5 điểm. Sau 30 ván thi đấu, An được 150 điểm. Hỏi An đã thắng bao nhiêu ván?

    Lớp 5 Toán GIẢ THIẾT TẠM 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    1405 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    4 con gà và 3 con vịt nặng 12,5kg. 1 con gà nặng hơn 1 con vịt 0,5kg. Hỏi mỗi con gà, mỗi con vịt nặng bao nhiêu ki lô gam?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    1566 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 5 kg táo và 6kg cam hết 142 000 đồng. Giá tiền 1kg táo hơn giá tiền 1 kg cam là 2000 đồng. Tính giá tiền một ki lô gam táo, một ki lô gam cam?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    1890 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 4 kg quýt và 7kg cam hết 140000 đồng. Giá tiền 1kg quýt hơn giá tiền 1 kg cam là 2000 đồng. Tính giá tiền một ki lô gam quýt, một ki lô gam cam.

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    625 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 3 lọ mực và 4 cái bút hết 25000 đồng.

    Mua 5 lọ mực và 4 cái bút hết 31000 đồng.

    Tính giá tiền mỗi loại ?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    826 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Một cái thùng đựng 49 lít dầu và 1 cái bình đựng 56 lít dầu. Nếu đổ dầu ở thùng vào cho đầy bình thì trong thùng còn 1/2 thùng dầu. Nếu đổ dầu ở bình vào cho đầy thùng thì trong bình còn 1/3 bình dầu. Hãy cho biết sức chứa của thùng và của bình?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    278 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Tổng của 2 số A và B là 3,9. Nếu gấp số A lên 3 lần và số B lên 4 lần thì tổng của hai số mới là 13,2. Tìm số A, số B ?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    3795 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 3kg gaọ tẻ và 5 kg gạo nếp hết tất cả 132000 đồng. Mua 6kg gạo tẻ và 7kg gạo nếp hết tất cả 210000 đồng. Tính giá tiền của 1kg gạo mỗi loại?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    328 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 3 cái bút và 5 quyển vở cùng loại hết 15500 đồng. Nếu mua 3 cái bút và 8 quyển vở cùng loại đó thì hết 20300 đồng. Tính giá tiền mỗi quyển vở và mỗi cái bút loại đó ?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 0

    vote

    1

    answers

    348 views

    Câu hỏi của Vinastudy - Hệ Thống Giáo Dục Trực Tuyến - Toán lớp 5 | Học trực tuyến

    Mua 4 bút xanh và 7 bút đen hết 47000 đồng. Mua 4 bút xanh và 4 bút đen như thế hết 32000 đồng. Tìm giá tiền 1 bút xanh, 1 bút đen?

    Lớp 5 Toán TOÁN SUY LUẬN 10 điểm Xem chi tiết

    Hỏi lúc: 13-12-2018 14:35

    Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến Vinastudy.vn - Trường Học Trực Tuyến

  • 208
  • 209
  • 210
  • 211
  • 212
  • 213
  • 214
  • Hỏi đáp lớp 1
  • Hỏi đáp lớp 2
  • Hỏi đáp lớp 3
  • Hỏi đáp lớp 4
  • Hỏi đáp lớp 5
  • Hỏi đáp lớp 6
  • Hỏi đáp lớp 7
  • Hỏi đáp lớp 8
  • Hỏi đáp lớp 9
  • Hỏi đáp lớp 10
  • Hỏi đáp lớp 11
  • Hỏi đáp lớp 12

Thành viên tích cực

  • Đang cập nhật
Chào năm học mới

CÔNG TY TNHH GIÁO DỤC TRỰC TUYẾN VINASTUDY VIỆT NAM - MST 0110599604

Địa chỉ VP: Số nhà 23, Ngõ 26 Nguyên Hồng, Phường Láng, Thành phố Hà Nội

SĐT: 0932.39.39.56

Phản hồi qua: hotro@vinastudy.vn

DMCA.com Protection Status

Về Vinastudy

Chính sách & quy định chung

Quy định và hình thức thanh toán

Chính sách bảo mật thông tin

Thông tin thanh toán

Câu hỏi thường gặp

Tuyển dụng

Cộng đồng học tập Zalo

Nhóm lớp 1

Nhóm lớp 2

Nhóm lớp 3

Nhóm lớp 4

Nhóm lớp 5

Nhóm lớp 6

Nhóm lớp 7

Nhóm lớp 8

Nhóm lớp 9

Nhóm lớp 10

Nhóm lớp 11

Nhóm lớp 12

Cộng đồng học tập Facebook

Nhóm facebook Tiểu học

Nhóm facebook THCS

Nhóm facebook THPT

Bản quyền thuộc về trung tâm Vinastudy